Event Objectives
ขอเชิญชมนิทรรศการศิลปะ Spirit of Architecture โดยนักศึกษาชั้นปีที่ 1 ภาควิชาสถาปัตยกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ผลงานที่แสดงในครั้งนี้ประกอบไปด้วยภาพลายเส้น ภาพสีน้ำ และสีโปสเตอร์ จำนวน 60 ภาพ ที่นักศึกษาพยายามแสดงถึงทักษะและความคิดสร้างสรรค์ เพื่อนำเสนอแนวความคิดทางสภาปัตยกรรม และการรับรู้ของพวกเขาที่มีต่อสภาพแวดล้อม
เปิดงาน: วันที่ 23 เมษายน 2567 เวลา 14.00 น.
นิทรรศการระหว่างวันที่ 23 เมษายน ถึง 7 พฤษภาคม 2567
สถานที่: อาคาร A1 โถงชั้นล่าง (Main campus)
Target Audience
กลุ่มเป้าหมายหลัก : นักศึกษาปัจจุบัน
Expected BU DNA Skills
Passion / Curiosity / Collaboration / Creativity
Highlight Activities
![436314819_950317333550683_5767753957632471165_n](https://bulinks.bu.ac.th/storage/2024/04/436314819_950317333550683_5767753957632471165_n.webp)